Chestnut-headed Tesia ( Cettia castaneocoronata (Burton, 1836) )

Select an image:

Thai Name : นกจุนจู๋หัวสีตาล 
Common Name : Chestnut-headed Tesia 
Scientific Name : Cettia castaneocoronata (Burton, 1836) 
Status : Fairy Rare Resident 
Location :
Date :
Photographer :
Specification :  - 
Report : (1) พบนกและถ่ายภาพจำนวน 1 ตัว ที่ดอยวาว อุทยานแห่งชาตินันทบุรี จังหวัดน่าน เมื่อวันที่ 19 ธันวาคม 2555 รายงานโดย Andrew Pierce