Eastern European Roller ( Coracias semenowi (Loudon & Tschusi, 1902) )

Select an image:

Thai Name : นกตะขาบพันธุ์ยุโรป 
Common Name : Eastern European Roller 
Scientific Name : Coracias semenowi (Loudon & Tschusi, 1902) 
Status :
Location :
Date :
Photographer :
Specification :  - 
Report : (1) พบนกและถ่ายภาพ นกชนิดนี้ จำนวน 1 ตัว บนเส้นทางอำเภอบ่อเกลือ - อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน เมื่อวันที่ 30 มีนาคม 2563 รายงานโดย คุณ Parattakorn Kangkam