African Sacred Ibis ( Threskiornis aethiopicus (Latham, 1790) )

Select an image:

Thai Name : นกช้อนหอยขาวแอฟริกา 
Common Name : African Sacred Ibis 
Scientific Name : Threskiornis aethiopicus (Latham, 1790) 
Status :
Location :
Date :
Photographer :
Specification :  - 
Report : (1) พบและถ่ายภาพนก จำนวน 1 ตัว จากเขตห้ามล่าสัตว์ป่าบึงบอระเพ็ด จังหวัดนครสวรรค์ เมื่อวันที่ 26 เมษายน 2014 รายงานโดย วิชญนันท์ ลิมปรุ่งพัฒนกิจ