Little Stint ( Calidris minuta (Leisler, 1812) )

Select an image:

Thai Name : นกสติ๊นท์เล็ก 
Common Name : Little Stint 
Scientific Name : Calidris minuta (Leisler, 1812) 
Status : Rare Winter Visitor 
Location :
Date :
Photographer :
Specification :  - 
Report : (1) พบและถ่ายภาพนกจำนวน 2 ตัว ที่ตำบลแม่สลิด อำเภอบ้านตาก จังหวัดตาก เมื่อวันที่ 2 กันยายน 2555 รายงานโดย Gerald Moore (EBIRD)
(2) พบนกจำนวน 2 ตัว ที่เขตห้ามล่าสัตว์ป่าบึงบอระเพ็ด จังหวัดนครสวรรค์ เมื่อวันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2561 รายงานโดย อายุวัต เจียรวัฒนกนก